Đà Lạt - Thành phố tình yêu và hoa
+ Trả Lời Ðề Tài
kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài: Kí ức đà lạt

Thanks
    0

Icon7 Kí ức đà lạt

Lần đầu tiên tôi đến đà lạt là đi cùng gia đình, cũng là dịp thăm người đầu tiên tôi yêu làm việc trên đó. Có lẽ vì thế mà tôi yêu đà lạt. tôi nhớ mãi cái cảm giác khi xe lên đèo Bảo Lộc rồi đèo Frenn, nhớ buổi tối cùng anh đi dạo, lúc ấy mùa hè nhưng lạnh và nhiều sương lắm, tôi và anh chui vào quán cafe nhỏ ven hồ, vừa nhăm nhi ly cafe sữa nóng vừa cãi nhau, vì tôi kể cho anh nghe lúc xe lên đèo xe chạy trong mây, anh phì cười cốc nhẹ vào đầu tôi, bảo đó la sương, nhưng tôi vẩn bướng bình cãi với anh.Rồi tình yêu đó cũng đi qua, vì anh cho tôi là trẻ con. Người thứ hai tôi yêu là dân Đà Lạt, tình yêu chỉ kéo dài được 6 tháng, chưa kịp để anh đưa tôi về nhà trên ấy như lời anh đã hứa mà anh đã đi lây vợ, tôi đau đớn với tình yêu ấy đến mức lần đi đà lạt sau đó 2 tháng tôi đã lang thang và tìm đến nhà anh, một mình, chẵng biết để làm gì. Tôi không có can đảm vào nhà anh mà chỉ đứng nhìn ngôi nhà mà hằng mơ ước được đến. Những năm sau đó tôi vẩn thường lên đà lạt mổi dịp hè và nhận ra rằng tôi yêu đà lạt ko vì kí ức với những người yêu cũ mà vì yêu sự thanh bình đến yên tỉnh của đà lạt. tôi yêu những con dốc nhỏ, cái không khí se lạnh, nhiều và nhiều lắm.Giống như câu hát tôi đang nghe " Đà Lạt sớm mai, đẹp như thiên đường ". Có phải không các bạn?

Bạn đã xem mấy bài này chưa ?
    :

2. The Following 3 Users Say Thank You to thuyuyen782012 For This Useful Post:

bachhaivan (04-05-2012), Mặt Tròn (18-04-2012), Nguyễn Quân (18-04-2012)

Thanks
    17

Tình yêu của tôi cũng dang dở như bạn và cũng ở cái tp đượm nét buồn này đây...

4. The Following User Says Thank You to Daubepcodon For This Useful Post:

bachhaivan (04-05-2012)

Thanks
    1

Tôi cũng cùng cảnh ngộ. Tình yêu dang dở. Con gái ĐL cũng lạnh lùng như thời tiết ở nơi đó vậy

6. The Following User Says Thank You to xuantungkma For This Useful Post:

bachhaivan (04-05-2012)

Thanks
    0

Trước xem trên tivi thấy rất nhiều cảnh đẹp ở Đà Lạt . Nhưng chưa có cơ hội đi , mong sớm có ngày đến Đà Lạt chơi

Thanks
    69

Tui đồng cảnh ngộ với 2 bạn ở trên. Đà Lạt, Đà lạt .... lại Đà Lạt!!! huhuhu....
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt

Trên hai vai ta đôi vầng nhật nguyệt
    Rọi suốt trăm năm một cõi đi về.

Thanks
    69

Trích Nguyên văn bởi thuyuyen782012 View Post
    Lần đầu tiên tôi đến đà lạt là đi cùng gia đình, cũng là dịp thăm người đầu tiên tôi yêu làm việc trên đó. Có lẽ vì thế mà tôi yêu đà lạt. tôi nhớ mãi cái cảm giác khi xe lên đèo Bảo Lộc rồi đèo Frenn, nhớ buổi tối cùng anh đi dạo, lúc ấy mùa hè nhưng lạnh và nhiều sương lắm, tôi và anh chui vào quán cafe nhỏ ven hồ, vừa nhăm nhi ly cafe sữa nóng vừa cãi nhau, vì tôi kể cho anh nghe lúc xe lên đèo xe chạy trong mây, anh phì cười cốc nhẹ vào đầu tôi, bảo đó la sương, nhưng tôi vẩn bướng bình cãi với anh.Rồi tình yêu đó cũng đi qua, vì anh cho tôi là trẻ con. Người thứ hai tôi yêu là dân Đà Lạt, tình yêu chỉ kéo dài được 6 tháng, chưa kịp để anh đưa tôi về nhà trên ấy như lời anh đã hứa mà anh đã đi lây vợ, tôi đau đớn với tình yêu ấy đến mức lần đi đà lạt sau đó 2 tháng tôi đã lang thang và tìm đến nhà anh, một mình, chẵng biết để làm gì. Tôi không có can đảm vào nhà anh mà chỉ đứng nhìn ngôi nhà mà hằng mơ ước được đến. Những năm sau đó tôi vẩn thường lên đà lạt mổi dịp hè và nhận ra rằng tôi yêu đà lạt ko vì kí ức với những người yêu cũ mà vì yêu sự thanh bình đến yên tỉnh của đà lạt. tôi yêu những con dốc nhỏ, cái không khí se lạnh, nhiều và nhiều lắm.Giống như câu hát tôi đang nghe " Đà Lạt sớm mai, đẹp như thiên đường ". Có phải không các bạn?
    Bạn can đảm lắm bạn biết không. Nếu là mình thì mình không dám đứng trước nhà người ta đâu, vì như thế càng làm mình đau khổ hơn. Mình không dám đối diện với nỗi đau như bạn. Mình cũng yêu ĐL lắm, chắc do không khí bình yên làm mình lắng dịu tâm hồn.
    Mình có đọc vài comment của bạn, bạn đã có baby rùi hả? Đọc tâm sự của bạn tưởng bạn còn trẻ, híhi, xin lỗi xin lỗi!
    thay đổi nội dung bởi: bachhaivan, 04-05-2012 lúc 03:53 PM
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt

Trên hai vai ta đôi vầng nhật nguyệt
    Rọi suốt trăm năm một cõi đi về.

Thanks
    6

Hi thuyuyen782012,
    Chắc cuộc tình đó là "tình đầu lưu luyến ấy" của bạn. Đã lắng đọng lại và ở đâu đó trong một góc nhỏ của tim. Có lẽ ông trời đã có những sắp đặt cho từng chúng ta. Mình rất yêu ĐL, rất mếm con gái ĐL nhưng lại không có dịp để quen một người con gái nào của ĐL cả. Hãy giữ nó trong một khoảng nhỏ tim bạn để làm một kỷ niệm đẹp về ĐL. Hãy giữ lại trong chúng ta một tình yêu cho ĐL thân yêu của chúng ta.
    Chúc bạn luôn vui,
    LV

+ Trả Lời Ðề Tài

Bookmarks

Quuyền Hạn Của Bạn